News

രാജീവ്ഗാന്ധിയും സി പി എം ജില്ലാ സമ്മേളനവും പിന്നെ ഞാനും !!!

15012101പൈതൃക നഗരിയില്‍ ചെങ്കോട്ട ഉയര്‍ത്താനുള്ള വിപ്ലവ പാര്‍ട്ടിയുടെ അശ്രാന്ത ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായി ചരിത്രത്തില്‍ ആദ്യമായി “സംഗമേശന്റെ” നാട്ടില്‍ നടക്കുന്ന ജില്ലാ സമ്മേളനത്തിന്റെ ഒരുക്കങ്ങള്‍ കണ്ട് അന്തംവിട്ടിരിക്കുകയാണ് വര്‍ഗ്ഗ ശത്രുക്കള്‍ . ചായക്കടയുടെ ബുദ്ധി പറഞ്ഞ് കൊടുത്തത് തങ്ങളാണെന്ന് വീമ്പ് പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും .മാപ്രാണത്തെ സഖാവിന്റെ ചായക്കടയില്‍ 10 രൂപയ്ക്ക് കട്ടന്‍കാപ്പിയും വടയും കഴിക്കാനെത്തുന്നവരുടെ തിരക്കില്‍ കാലിടറിയത് കാവിക്കാര്‍ക്കാണ്. പതിവ് ഗ്രൂപ്പിസ വാര്‍ത്തകള്‍ക്കായി പാപ്പരാസികള്‍ ചമഞ്ഞു കോണ്‍ഗ്രസുകാര്‍ നെട്ടോട്ടമോടിയെങ്കിലും കാര്യമായൊന്നും തടഞ്ഞില്ല. സമ്മേളന തലേന്ന് വരെ പത്രങ്ങളിലെല്ലാം പോസിറ്റിവ് വാര്‍ത്ത മാത്രം വരുന്നതില്‍ അരിശം പൂണ്ടിരിക്കുന്ന അവര്‍ക്ക് അപ്പോഴാണ്‌ ലോട്ടറി അടിച്ചത്. പഴയ നഗരസഭാ ടൌണ്‍ഹാള്‍ , കോണ്‍ഗ്രസുകാരുടെ സ്വന്തം രാജീവ്ഗാന്ധി ഹാളിലാണ് സി പി ഐ (എം) ന്റെ പ്രതിനിധി സമ്മേളനം . ഇതിനായി സഖാക്കള്‍ ടൌണ്‍ ഹാള്‍ അലങ്കരിച്ച് ചുമപ്പിച്ചിട്ടുമുണ്ട് . അതിനിടെ അപശകുനമായി മുറ്റത്ത് കൈയ്യുയര്‍ത്തി നില്‍ക്കുന്ന രാജീവ് ഗാന്ധിയുടെ പ്രതിമ അവര്‍ കര്‍ട്ടനിട്ട് മറയ്ക്കുകയും ചെയ്തു. ഇത് ഇരിങ്ങാലക്കുടയുടെ പ്രധാന പ്രശ്നമായി ഉയര്‍ത്താന്‍ കോണ്‍ഗ്രസുകാര്‍ തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്. സഞ്ചാരി ഇതൊന്നും അറിയുന്നില്ലേ ….. ഞങ്ങളുടെ ഗാന്ധിയെ സഖാക്കള്‍ തുണിയിട്ട് മൂടിയ വിവരം ., കെ പി സി സി ജനറല്‍ സെക്രട്ടറിയടക്കം ബൂത്ത് തലം വരെയുള്ളവര്‍ വിളിയോട് വിളി. വിവരം പാര്‍ട്ടി സഖാക്കള്‍ക്കും കിട്ടി. സംഭവം വിപ്ലവം ആകുമെന്ന് ഏകദേശം ഉറപ്പായപ്പോള്‍ അതാ വരുന്നു രക്ഷകന്‍ !!! മാധ്യമങ്ങളില്‍ ഈ വാര്‍ത്ത വരാതെ ഞാന്‍ നോക്കിക്കോളാം എല്ലാവരും എന്റെ കൈയ്യിലാണ്. ഇത് കേട്ടപ്പോള്‍ സഖാക്കളുടെ നെറ്റിയിലെ ചുളിവുകള്‍ നിവര്‍ന്നു . മഹാകുടുംബസമ്മേളനം നടത്തി വോട്ട് ബാങ്ക് കാണിച്ച് പാര്‍ട്ടിയെ ഞെട്ടിപ്പിച്ച വ്യക്തിയല്ലേ ,പോരാത്തതിന് ജില്ലാ സമ്മേളനം ഇരിങ്ങാലക്കുടയില്‍ നടത്തുന്നത് തന്റെ സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിത്വത്തിന് വേണ്ടിയാണെന്ന് പോലും അണികളെക്കൊണ്ട് പറയിപ്പിക്കുന്ന ആളാണെന്ന് കൂടി സഖാക്കള്‍ക്ക് അറിയാം.sanchari പക്ഷെ ഈ കാര്യത്തില്‍ മാധ്യമങ്ങള്‍ അദ്ദേഹത്തെ അനുസരിക്കുമോ എന്ന കാര്യത്തില്‍ സംശയമുണ്ട്. ഇതിനിടെ കോണ്‍ഗ്രസില്‍ തന്നെ പ്രതിമ മൂടിയതിനെ കുറിച്ച് ചില പ്രസ്താവനകള്‍ വന്നു. ഐശ്വര്യമില്ലാത്ത പ്രതിമയാണിതെന്ന് ഒരാള്‍ , വെറുതെയല്ല പ്രതിമയുടെ മുന്നില്‍ തന്നെ കാലിടറി വീണ് പരിക്ക് പറ്റിയതെന്ന് മറ്റൊരാള്‍…… ഇങ്ങനെ പോകുന്നു നഗരസഭാ അദ്ധ്യക്ഷകള്‍ തമ്മിലുള്ള തര്‍ക്കം. എന്തായാലും പ്രതിമ മൂടിയതിന് സഖാക്കള്‍ക്കൊരു ന്യായീകരണം കിട്ടി. സ്വന്തക്കാരെപ്പോലും വിശ്വസിക്കാനാകാത്ത ഈ കാലത്ത് അതീവ രഹസ്യമായി നടക്കുന്ന പ്രതിനിധി സമ്മേളന സ്ഥലത്ത് ,ഹാളിലേയ്ക്ക് എത്തിനോക്കി രാജീവ് ഗാന്ധി നില്‍ക്കുന്നത് ശരിയല്ലല്ലോ….. എന്തായാലും സഞ്ചാരിക്കൊരു ‘പരനാറി ബിരുദം’ ഉറപ്പായി , ഇനി സമ്മേളനാനന്തരം കാണാമെന്ന വ്യാമോഹത്തോടെ ….


Comments

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Top
Close
Menu Title