News

ഇരിങ്ങാലക്കുട- തൃശൂര്‍ -കൊടുങ്ങല്ലൂര്‍ റൂട്ടിലെ ലാഭകരമായ ചെയിന്‍ സര്‍വീസ് കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി പിന്‍വലിച്ചതില്‍ ദുരൂഹത – സംരക്ഷണ സമിതി

ഇരിങ്ങാലക്കുട : തൃശൂര്‍- ഇരിങ്ങാലക്കുട – കൊടുങ്ങല്ലൂര്‍ റൂട്ടില്‍ ലാഭകരമായി ചെയിന്‍ സര്‍വീസ് നടത്തിയിരുന്ന 12 ബസ്സുകളില്‍ പകുതിയും ദുരൂഹ സാഹചര്യത്തില്‍ പിന്‍വലിച്ചത് സ്വകാര്യ ബസ്സുടമകള്‍ക്ക് ലാഭമുണ്ടാക്കിക്കൊടുക്കാനാണെന്ന ആരോപണവുമായി ഇരിങ്ങാലക്കുട കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി. സംരക്ഷണ സമിതി. കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി ഇരിങ്ങാലക്കുട സബ് ഡെപ്പോവിനു നേരെ അധികൃതര്‍ തുടര്‍ച്ചയായി കാണിക്കുന്ന അവഗണനയ്ക്കെതിരെ നാട്ടുകാര്‍ പ്രതിഷേധം പ്രകടിപ്പിച്ചത്  ഇത്തരം ഒരു സംഘടനക്ക് രൂപം കൊടുത്തുകൊണ്ടായിരുന്നു. ഇതിനായി “ഇരിങ്ങാലക്കുട കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി. സംരക്ഷണ സമിതി ” എന്ന പേരില്‍ ഒരു സ്ഥിരം വേദിയ്ക്ക് യോഗം രൂപം നല്‍കി. ഇരിങ്ങാലക്കുടയില്‍ ചുമതലയുണ്ടായിരുന്ന അസിസ്റ്റന്റ് ട്രാന്‍സ്പോര്‍ട്ട് ഓഫീസര്‍ വിരമിച്ചിട്ട് മാസങ്ങളായെങ്കിലും, പകരം ആളെ ഇതുവരെ നിയമിക്കാത്തതു മൂലം ഭരണകാര്യങ്ങള്‍ പലതും അവതാളത്തിലായിരിക്കുകയാണ്. സമീപത്തുള്ള പല സബ് ഡെപ്പോകളില്‍ നിന്നും പുതിയ സര്‍വീസുകള്‍ ആരംഭിക്കുമ്പോളും, നാഥനില്ലാത്തതിനാല്‍ ഇവിടെ നിന്നുള്ള ലാഭത്തിലോടുന്ന സര്‍വ്വീസുകള്‍ വരെ റദ്ദാക്കുന്ന സ്ഥിതിവിശേഷമാണ് സംജാതമായിട്ടുള്ളത്. കോടിക്കണക്കിനു രൂപ മുതല്‍ മുടക്കി നിര്‍മ്മിച്ച ഷോപ്പിംഗ് കോംപ്ലെക്സ് ലേലം ചെയ്ത് വാടകയ്ക്കു കൊടുക്കാത്തതു മൂലം പ്രതിമാസം ലക്ഷക്കണക്കിനു രൂപയുടെ വരുമാനമാണ് കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി. യ്ക്കു ലഭിക്കാതെ പോകുന്നത്. സംസ്ഥാനത്ത് എല്ലാ സര്‍വീസുകളും ലാഭത്തിലോടുന്ന അപൂര്‍വ്വം ചില ഡെപ്പോകളില്‍ ഒന്നാണ് ഇരിങ്ങാലക്കുട.

ഈ ആവശ്യങ്ങള്‍ ഉന്നയിച്ച് വകുപ്പുമന്ത്രി, കോര്‍പ്പറേഷന്‍ എം.ഡി., സി.എന്‍. ജയദേവന്‍ എം.പി., പ്രൊഫ. കെ.യു. അരുണന്‍ എം.എല്‍.എ. എന്നിവര്‍ക്ക് നിവേദനം നല്‍കാനും, വേണ്ടി വന്നാല്‍ പ്രത്യക്ഷ സമരവുമായി രംഗത്തിറങ്ങാനും നാട്ടുകാരുടെ യോഗം തീരുമാനിച്ചു. ഇതിനായി “ഇരിങ്ങാലക്കുട കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സി. സംരക്ഷണ സമിതി ” എന്ന പേരില്‍ ഒരു സ്ഥിരം വേദിയ്ക്ക് യോഗം രൂപം നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. വി. പീതാംബരന്റെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ കൂടിയ യോഗത്തില്‍ നഗരസഭാ കൗണ്‍സിലര്‍മാരായ അമ്പിളി ജയന്‍, സുജ സഞ്‌ജീവ്‌ കുമാര്‍ , സരസ്വതി ദിവാകരന്‍, പി. രവിശങ്കര്‍, എന്‍. വിശ്വനാഥന്‍, പി.കെ.ജിനന്‍, രാജീവ് മുല്ലപ്പിള്ളി, ടി.അപ്പുക്കുട്ടന്‍ നായര്‍ എന്നിവര്‍ പ്രസംഗിച്ചു. അയ്യപ്പന്‍ പണിക്കവീട്ടില്‍ സ്വാഗതവും കെ.ഹരിനാഥ് നന്ദിയും പറഞ്ഞു. സമിതിയുടെ ഭാരവാഹികളായി വി. പീതാംബരന്‍ (പ്രസിഡണ്ട്), എന്‍. വിശ്വനാഥന്‍ (വൈസ് പ്രസിഡന്റ്‌ ) പി.കെ. ജിനന്‍ (സെക്രട്ടറി), രാജീവ് മുല്ലപ്പിള്ളി (ജോ.സെക്രട്ടറി), കെ.പി. സുധാകരന്‍ (ട്രഷറര്‍),
അയ്യപ്പന്‍ പണിക്കവീട്ടില്‍, കെ. ഹരിനാഥ് (എക്സി. കമ്മിറ്റി) എന്നിവരേയും, പ്രദേശത്തെ നാല് വാര്‍ഡ് കൗണ്‍സിലര്‍മാരടക്കം ഇരുപത്തഞ്ചു പേരsങ്ങുന്ന കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങളേയും തെരഞ്ഞെടുത്തു.


Comments

Top
Close
Menu Title